Seljakirkja

 

Prestar

Sr. Bryndís Malla Elídóttir er prestur Seljasóknar, netfang:  bryndis.malla.elidottir@kirkjan.is  s: 892 2901

Bryndís Malla er fædd í Reykjavík 29. janúar 1969.  Foreldrar:  Guðrún Magdalena Birnir fóstra f. 7. desember 1934 d. 26. júlí 2007 og Elí Auðunsson húsasmíðameistari f. 11. nóvember 1928 d. 4. apríl 2016.  Bryndís Malla er næst yngst af sex systkinum.

Bryndís Malla á tvö börn, Magdalenu Guðrúnu f. 1997 og Nikulás Friðrik f. 2002.

Nám:  Stúdent frá Verslunarskóla Íslands 1989, cand.theol frá Háskóla Íslands 1994.  Framhaldsnám í guðfræði við háskólann í Kaupmannahöfn 1996. Framhaldsnám í sálgæslu við Háskóla Íslands 2002-2004.

Prestsþjónusta:  Vígð til Hjallakirkju í Kópavogi 12. febrúar 1995.  Sóknarprestur Kirkjubæjarklaustursprestakalls frá 1. október 1998 til 31. ágúst 2005.  Héraðsprestur Reykjavíkurprófastsdæmis eystra frá 1. september 2005 til 30. nóvember 2014.  Skipuð prestur Seljasóknar frá 1. desember 2014.

Félagsstörf:  Bryndís Malla hefur gegnt ýmsum trúnaðarstörfum, var m.a. í fræðslunefnd Skaftárhrepps, í stjórn Prestafélags Suðurlands 2000-2002, í Soroptimistaklúbbi Bakka og Selja frá 2009 og í stjórn Prestafélags Íslands frá 2015.

 

Sr. Ólafur Jóhann Borgþórsson er fæddur í Vestmannaeyjum 15. júní 1981.

Faðir: Borgþór Yngvason húsasmíðameistari, f. 3. mars 1955 í Reykjavík. For.: Yngvi Zophoníasson, húsgagnasmiður f. 2. ágúst 1924 d. 31. október 2009  og Ólína Jóhanna Valdimarsdóttir, f. 14. febrúar 1930. d. 9. janúar 2014.

Móðir: Svanhildur Sigurðardóttir, þjónustufulltrúi, f. 2. desember 1957 í Reykjavík. For.: Sigurður Ófeigsson, verkamaður, f. 13. október 1919, d. 3. desember 1991 og Aðalheiður Þóroddsdóttir f. 13. maí 1922, d. 20. desember 2002.

Nám: Stúdent frá Framhaldsskólanum í Vestmannaeyjum 3. febrúar 2001. Cand. theol. frá Háskóla Íslands 24. júní 2006.

Störf:  Umsjónarmaður farskóla leiðtogaefna 2003 – 2009. Æskulýðsfulltrúi í Seljakirkju 2005 – 2007. Sumarbúðastjóri í sumarbúðum Þjóðkirkjunnar við Eiðavatn 2006 – 2010. Vígður prestur með áherslu á barna- og æskulýðsstarf í Seljaprestakalli 25. febrúar 2007. Skipaður prestur við sama prestakall frá 1. apríl 2009. Kjörinn sóknarprestur í almennri prestkosingu í prestakallinu 16.  ágúst 2014.

Félags- og trúnaðarstörf: Í stjórn æskulýðsnefndar Kjalarnessprófastsdæmi 2000 – 2003. Í stjórn Æskulýðssambands kirkjunnar í Reykjavíkurprófastsdæmum frá 2003 – 2008. Þar af formaður  2005 – 2008.

Ólafur Jóhann er kvæntur Guðbjörgu Sigríði Hauksdóttur f. 8. 12. 1980. Börn Arnór Orri f. 2004, Sigtryggur Örn f. 2010 og Ingibjörg Svana f. 2014.

 

 

Seljakirkja, Hagaseli 40, 109 Reykjavík. Sími 567 0110 · Kerfi RSS